วันพุธที่ 6 ธันวาคม 2566 โรงเรียนบ้านแก้ง นำโดยผู้อำนวยการโรงเรียน
นางสาววิลัยพร พิทักษา คณะครูบุคลากร คณะกรรมการสถานศึกษา ได้นำนักเรียนเดินทางศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกสถานที่ ณ จังหวัดกาฬสินธิ์ คือ วัดพุทธนิมิต (ภูค่าว) พิพิธภัณฑ์สิรินธร (อุทยานโลกไดโนเสาร์) และ หอโหวต101 เพื่อให้นักเรียนเกิดการเรียนรู้ที่หลากหลาย แปลกใหม่ เท่าทันโลกมากขึ้น
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/12/26ทัศนศึกษาjpg-709x1024.jpg)