วันที่ ๘-๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านแดงเหล่ายอด นำโดย ว่าที่ร้อยตรีหญิงปัทมาภรณ์ ศรีสุระ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้นำนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ ๗๑ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ได้รับรางวัล ๒๓ เหรียญทอง ๓ เหรียญเงิน ๑ เหรียญทองแดง รวมทั้งสิ้น ๒๗ รางวัล
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/11/รูปภาพ92-724x1024.png)