เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 นำโดย นางสาวปัณณ์พร สมร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดินดำ และกรรมการคุมสอบจากโรงเรียนบ้านผักขะ ดำเนินการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ เป็นการทดสอบวัดความรู้และความคิดรวบยอดของนักเรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ โรงเรียนบ้านดินดำ เข้าสอบ 11 คนคิดเป็น 100% ในการดำเนินการสอบเป็นไปด้วยความเรียบร้อยดี
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2024/03/Dindum-สอบ-NT-708x1024.jpg)