วันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 โรงเรียนบ้านแก้งนำโดยผู้อำนวยการโรงเรียนนางสาววิลัยพร พิทักษา
คณะครูบุคลากร ได้นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลกุดเมืองฮาม เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนมีความกล้าแสดงออกอย่างสร้างสรรค์ มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรงห่างไกลจากยาเสพติด
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2024/01/37วันเด็ก-อบตjpg-709x1024.jpg)