โรงเรียนบ้านผักขะจัดกิจกรรม Big Cleaning Day และได้รับความร่วมมือจากองค์การบริหารส่วนตำบลลิ้นฟ้า ฉีดพ่น และทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย ในบริเวณโรงเรียนบ้านผักขะ
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/07/รณรงค์กำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย--709x1024.jpg)
โรงเรียนบ้านผักขะจัดกิจกรรม Big Cleaning Day และได้รับความร่วมมือจากองค์การบริหารส่วนตำบลลิ้นฟ้า ฉีดพ่น และทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย ในบริเวณโรงเรียนบ้านผักขะ