![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/แบบประชาสัมพันธ์โรงเรียนบ้านโนนสว่าง.66pptx-724x1024.jpg)
เมื่อเวลา ๐๙.๐๐ น. วันที่ 9 กันยายน ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านโนนสว่าง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษเขต ๑ได้จัดโครงการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยนักเรียน ขึ้นเพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้การดูแลรักษาสุขภาพร่างกายได้อย่างถูกต้องรู้จักการปฐมพยาบาลเบื้องต้นในการช่วยเหลือตนเองและผู้อื่นได้นักเรียนได้เรียนรู้การป้องกันโรคและอันตรายใกล้ตัวต่างๆที่อาจเกิดขึ้นกับนักเรียนได้ตลอดจนนักเรียนสามารถนำความรู้และประสบการณ์ที่ได้ไปใช้ในชีวิตประจำวันได้