![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/07/แบบประชาสัมพันธ์โรงเรียนบ้านโนนสว่าง.66pptx-4-724x1024.jpg)
เมื่อวันที่ ๒๑ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ที่ โรงเรียนบ้านโนนสว่าง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต ๑ ได้จัดพิธีบายศรีสู่ขวัญต้อนรับบุคคลกรทางการศึกษาใหม่และส่งย้ายบุคลากรเก่าไปปฏิบัติหน้าที่สถานศึกษาใหม่ พร้อมกัน ตามขนบธรรมเนียม ประเพณี โรงเรียนบ้านโนนสว่างและชุมชนที่ถือประพฤติปฏิบัติสืบต่อกันมา