29 พฤศจิกายน 2565 โดย นายฐิตรัฐ สอนศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคอนกาม คณะครูนักเรียน ได้จัดกิจกรรมพิธีร่วมถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณแห่งพระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย โดยมีกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ของลูกเสือ-เนตนารี ดังแฟ้มภาพ
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/12/tiger65-724x1024.jpg)