วันอาทิตย์ที่ 23 ตุลาคม 2565 เวลา 12.00 น. นายสุเทพ ศรบุญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 ได้มอบหมายให้ นายสุทธิชัย ไชยโพธิ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นตัวแทนในการมอบถุงยังชีพให้กับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาที่โรงเรียนประสบภัยน้ำท่วม โดยมี นายอุทัย สมใจเพ็ง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวไชยวาน นางหนูเพียร ชัยวงค์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวไชยวาน พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านหนองบัวไชยวาน และ นายศักดิ์โชค ใจนวล ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองโอง รับมอบถุงยังชีพและสิ่งของเครื่องอุปโภค บริโภค ให้กับคณะครูทั้งสองโรงเรียน รวมจำนวนทั้งสิ้น 25 ชุด ขอบพระคุณท่าน มา ณ โอกาสนี้ ขอให้กุศลบุญที่ทุกท่านได้ร่วมกันทำครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ทุกท่านจงประสบแต่ความสุขความเจริญทุกท่านด้วยเทอญ…
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/วารสารประชาสัมพันธ์1-709x1024.png)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324350-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324351-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324393-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324396-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324397-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324399-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324401-768x1024.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324402-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324403-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/S__6324411-1024x768.jpg)
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_14-ต_0.ค.65-ปัจจุบัน-น้ำท่วมโรงเรียน_๒๒๑๐๒๓_5-1024x768.jpg)