วันที่ 20-23 ธันวาคม 2565 โรงเรียนบ้านโพนยาง ได้ร่วมกับคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้นำชุมชน ผู้บริหารกลุ่มโรงเรียน CEOวังหิน 2 ผู้ปกครองนักเรียน จัดกิจกรรมระดมทรัพยากร ผ้าป่าข้าวเปลือก ประจำปีการศึกษา 2565 โดยการจัดกิจกรรมจะเป็นการรับบริจาคข้าวเปลือกจากผู้มีจิตศรัทธา นำข้าวเปลือกมามอบให้กับโรงเรียนโดยมีจุดประสงค์จากรายได้ที่รับบริจาคในการพัฒนาโรงเรียนทั้งในด้าน การพัฒนาอาคารสถานที่ อุปกรณ์การจัดการเรียนการสอน การจัดกิจกรรมต่างๆของทางโรงเรียนและอื่นๆ ในการบริหารจัดการโรงเรียนให้นักเรียนได้รับคุณภาพชีวิตที่ดีและเสริมสร้างทักษะชีวิตในทุกๆด้าน ทางโรงเรียนขอกราบขอบพระคุณท่านผู้มีอุปการะคุณทุกท่านที่ได้ร่วมบริจาคและสนับสนุนการจัดงานในครั้งนี้ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าในโอกาสต่อไปจะได้รับการอนุเคราะห์จากท่านอย่างต่อเนื่องต่อไป กราบขอบพระคุณครับ
![](http://spic.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/12/1-ผ้าป่าข้าวเปลือก-65-724x1024.jpg)